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[Naibu Wakili Mkuu wa Serikali; Naibu Wakili Mkuu wa Serikali)
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Jengo lililotumiwa na Ofisi
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ya Wakili Mkuu

wa Serikali kwa mara kwanza kama
linavyoonekana pichani

Utangulizi

wa historia, Ofisi
ya Wakili Mkuu wa
Serikali  ilikuwepo

mara baada ya kupata
vhuru hadi mwaka 1966
ambapo  majukumu  ya
Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali yalihamishiwa kwa
Mwanasheria Mkuu wa
Serikali kupitia Sheria Na. 11
ya mwaka 1966 iliyosainiwa
tarehe 6 Januari 1966.

Hata hivyo, mwaka 2018
yalifanyika marekebisho
ya Muundo wa Ofisi ya
Mwanasheria ~Mkuu  wa
Serikali kupitia Tangazo la
Serikali Na. 48 la Mwaka

2018, [(Office of the Attorney
- General (Re-structure)
Order, 2018. (GN.No. 48 of

2018)], na kuanzishwa kwa
Ofisi tatu ambazo ni Ofisi
ya  Mwanasheria =~ Mkuu

ga TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA

wa Serikali, Ofisi ya Taifa
ya Mashtaka na Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali.
Madhumuni ya mabadiliko
haya ilikuwa ni kuboresha
sekta ya Sheria. Kuanzishwa
kwa Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali kulikusudiwa
katika kuiwezesha Serikali
kuwakilishwa vyema
Mahakamani na  katika
Mabaraza ya  Usuluhishi
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ndani na nje ya nchi.

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali ilianzishwa kwa Hati Idhini
(Instrument) ya Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
iliyotangazwa katika Gazeti la Serikali Na. 50 la Mwaka 2018 [The
Office of the Solicitor General (Establishment Order) 2018]. Hati
idhini hiyo ilitolewa kwa mujibu wa Ibara ya 36 (1) ya Katiba ya Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977, tarehe 13 Februari, 2018.
Uanzishwaji wa Ofisi ya Wakili Mkuu ulienda sambamba na uteuzi wa
Wakili Mkuu wa Serikali na Naibu Wakili Mkuu wa Serikali mnamo
tarehe 15 Aprili, 2018. Katika uteuzi huo, Dkt. Julius Clement Mashamba
aliteuliwa kuwa Wakili Mkuu wa Serikali na Dkt. Ally Saleh Possi kuwa
Naibu Wakili Mkuu wa Serikali.

Miaka mitano imepita tokea kuanzishwa kwa Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali. Malengo ya kuanzishwa kwa Ofisi hii ni kuwezesha Serikali
kuwa na mfumo madhubuti wa usimamizi wa Mashauri ya Madai na
Usuluhishi kitaifa na kimataifa. Baada ya miaka mitano, wadau wanayo
haki ya kufahamu iwapo matarajio ya Serikali kufuatia kuanzishwa kwa
Ofisi hii yamefikiwa.

Jarida hili Maalumu limeandaliwa kwa lengo la kuhabarisha umma
kuhusu utekelezaji wa Majukumu ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
kwa miaka mitano tangu kuanzishwa kwake likiwa na Kaulimbiu
isemayo "Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali: Tulipotoka, Tulipo na
Tunapoelekea".

Katika kutimiza adhima hii, Jarida hili linaelezea historia ya Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali, Malengo, Dhima, Dira na Mafanikio
yaliyopatikana tangu kuanzishwa kwake. Pia, linaangazia changamoto
zinazohusiana na utekelezaji wa majukumu na mikakati iliyochukuliwa
ili kukabiliana na changamoto hizo.

Kupitia Jarida hili Maalumu, wadau wetu wataweza kufahamu kwa kina
shughuli mbalimbali zilizofanywa na Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
katika kipindi cha miaka mitano tangu kuanzishwa kwake na mwelekeo
wa Ofisi kwa vipindi vinavyokuja kutokea sasa.

Menejimenti na Watumishi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
inawashukuru sana wadau wetu wote muhimu ndani na nje ya Serikali
kwa kuendelea kutuamini na kutoa ushirikiano uliowezesha kutekelezwa
vyema kwa majukumu ya Ofisi hii muhimu.

E TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA  f#}
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

Mo, 11 oF 1966
I ASSENT,

6TH JANUARY, 1966

All Aﬂm mﬂk_f.' 'lll'hiﬂn fﬂrthﬂm of .
Functions nl‘ﬁ Solicitor-General the Duties, Powers and
[l1sT Ocroser, 1965]

ERacTD by the Parliament of the United Republic of Tanzania,

o ay be cited as the Solicitor-General (Transfer of Duties Short tite
and Powers) Act, 1965 and shall be deemed : e
on the first day of October, 1965, to have come into operation commence-

Z.—(1) Subject to this section, where by or under any written law Dutiss und
any duty is imposed or any power or function is co on the funeions of
Solicitor-General, such duty may be performed and such power or General
function may be exercised by the Attorney-General or such legally ™y be
qualified person holding office in the Attorney-General's Chambers as - oor o
the Attorney-General may in writing nominate in that behalf. Eﬁlﬁ

(2) Where by or under any written law the Solicitor-General isGeerl
appointed a member of any board, commission or committee— xp.h-;mmﬁ..

(a) together with the Attorney-General, the Attorney-General may, by
notice in ‘EI'I:II‘.II:E addﬁ o such board, commission or com-
mittee, nominate any v qualified person holding office in the
Attorney-General's Chambers to be such mmhﬁu:f place of the
Solicitor-General, and upon such nomination such person shall be
deemed to have been appointed such member in place of the

| Solicitor-General:

\ (b} in any other case, the Attorney-General may, by notice in writing
addressed to such board, commission or committee, nominate
either himself or any legally qualified person holding office in the
Attorney-General’s Chambers to be such member in place of the
Solicitor-General, and upon such nomination the Attorney-General
or such person, as the case may be. shall be deemed to have been
appointed such member in place of the Solicitor-General,

Sheria iliyohamisha majukumu ya Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali kwenda kwa Mwanasheria Mkuu wa Serikali

f# TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA n
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KUTOKA MEZANI KWA WAZIRI WA
KATIBA NA SHERIA

Mhe. Dkt. Damas Daniel Ndumbaro (Mb.)
Waziri wa Katiba na Sheria

r:I I'1angu kuanzishwa kwa
Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali, yapo

mambo mengi makubwa

ambayo yametekelezwa kwa
ufanisi na Ofisi hii. Miongoni
mwa mambo hayo ni pamoja
na kuisaidia Serikali katika
kupunguza gharama za
uendeshaji wa mashauri ya
madai na usuluhishi ndani
na nje ya nchi. Serikali
kupitia Ofisi hii, imeweza
kutumia Mawakili wake
katika kuendesha Mashauri
yote kwenye mabaraza ya

Kimataifa, ikiwemo Baraza

la Kimataifa la Usuluhishi

wa Migogoro ya Uwekezaji

(International Centre for

Settlement of Investment

Disputes -ICSID);

Mahakama ya Kimataifa ya

Usuluhishi wa Migogoro ya

London (London Court of

International Arbitration)

Mahakama ya kudumu ya

Usuluhishi (The Permanent

Court of Arbitration- PCA)

na Kituo cha Kimataifa cha

Biashara (International

Chamber of Commerce -
ICC).

Kwa uwezeshaji wa
Serikali, Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali kwa sasa
inasimamia mashauri yote
ya madai na usuluhishi
ndani na nje ya nchi
isipokuwa kama itaonekana

TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA {8}
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kuwepo kwa ulazima wa
kuhusisha mawakili binafsi
hususani pale inapotokea
shauri husika lipo katika
nchi ambayo Sheria zake
haziruhusu Uwakilishi
kutoka kwa Mawakili ambao
hawajasajiliwa kwa mujibu
wa sheria za nchi husika.

Kuwepo kwa Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali,
kumesaidia kupunguza
gharama zilizokuwa
zinalipwa kwa Mawakili
binafsi ambapo kwa tathmini
iliyofanyika hivi karibuni,
gharama za kulipa Mawakili
binafsi wa nje ya nchi
kwa shauri moja ilikuwa
haipungui kiasi cha shilingi
Bilioni 5 kabla ya kuanzishwa
kwa Ofisi hii.

Kufuatia kuanzishwa
kwa Ofisi hii gharama ya
uendeshaji wa shauri moja
la kimataifa imepungua na
kufika kati ya shilingi milioni
500 mpaka Bilioni 1 ambazo
kwa ujumla zimekuwa
zikitumika kugharamia
Mashauri ikiwemo kuandaa
mashahidi, nyaraka pamoja
na gharama za kusafiri iwapo
Mashauri yatasikilizwa nje
ya nchi.

Katika kipindi cha miaka
mitano tokea kuanzishwa
kwake, Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali imeweza kuokoa
fedha nyingi za Serikali
kutokana na  kushinda
Mashauri.

Aidha, kutokana na kutumia
Mawakili wa Serikali
kuendesha  Mashauri ya
kimataifa, Serikali imeweza
kuwajengea uwezo kitaaluma
Mawakili wake hatua
iliyopelekea ~ umakini na
weledi wa hali ya juu katika
usimamizi na uendeshaji wa
Mashauri na kuzuia uvujaji
wa siri za Serikali.

Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali kwa kushirikiana na
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu
wa Serikali imeweza kusaidia
Serikali kuwa na ufuatiliaji
wa karibu wa migogoro
inayosababisha Mashauri
na kuwa na takwimu sahihi
za  Mashauri yanayohusu
Serikali kupitia kanzi data
iliyoanzishwa.

Katika hatua nyingine, Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali
imeweza kuiwakilisha vyema
Serikali  katika  mashauri
mbalimbali ya Madai na
Usuluhishi ndani na nje
ya nchi. Pia tumeshuhudia
idadi ya kutosha ya Mawakili
wa Serikali wakipatiwa hati
idhini ya kuendesha Mashauri
ya  Serikali ~Mahakamani;
sambamba na kuwajengea
uwezo  Mawakili  kupitia
mafunzo  mbalimbali ya
kitaaluma kwa lengo la
kuongeza  ufanisi  katika
uendeshaji na usimamizi wa
mashauri ya ndani na nje ya
nchi.

Kwa kutambua umuhimu wa

ga TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA

Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali, Wizara ya Katiba
na Sheria itaendelea kutoa
ushirikiano kwa Ofisi hii ili
iweze kutekeleza majukumu
yake kwa ufanisi zaidi.

Kwa moyo wa dhati, napenda
kuishukuru Serikali chini ya
Uongozi thabiti wa Mhe. Dkt.
Samia Suluhu Hassan, Rais
wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania kwa kuendelea
kuiamini na  kuiongezea
bajeti Ofisi ya Wakili Mkuu ili
kutekeleza vyema majukumu
yake.

Naipongeza pia Menejimenti
chini ya uongozi wa Wakili
Mkuu wa Serikali Dkt.
Boniphace Nalija Luhende
na Naibu Wakili Mkuu wa
Serikali, Bi. Sarah Duncan
Mwaipopo kwa kazi kubwa
wanayoendelea kufanya.
Pia, nawashukuru sana
Mawakili Wakuu waliopita
ambae \ Wi\ \\\Dkt, It/ JuliGs
Clement Mashamba na Mhe.
Jaji Gabriel Pascal Malata
pamoja na Naibu Wakili
Mkuu aliyepita Dkt, Ally
Saleh Possi kwa kuweka
msingi uliosaidia Ofisi hii
kuwa mahiri kwa kipindi
cha miaka mitano tangu
ilipoanzishwa. Nawashukuru
pia Mawakili na watumishi
wote wa Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali kwa kazi
kubwa wanayoifanya katika
kulitetea Taifa letu.
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KUTOKA MEZANI KWA WAKILI MKUU WA

SERIKALI
I Ji furaha  yangu
kuleta kwenu Jarida
hili Maalumu la
miaka mitano ya Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali.
Uamuzi wa kuianzisha tena
Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali ulitokana na nia
thabiti ya Serikali ya kuleta
na kuongeza ufanisi zaidi
katika kusimamia, kuratibu
na kuendesha Mashauri
za madai na usuluhishi
yanayoihusu Serikali katika
Mahakama na mabaraza ya
usuluhishi ndani na nje ya
nchi.

Ikumbukwe kuwa, Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali
ilikuwepo  hapo  awali
kabla ya Serikali kuamua
kuhamishia majukumu yake
ya kuendesha, kuratibu na
kusimamia mashauri ya
madai na usuluhishi katika
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu
wa Serikali mnamo mwaka
1966.

Tokea kuanzishwa kwake,
Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali imefanikiwa kufanya

Dkt. Boniphace Nalija Luhende FRIELOD TG 1 ViR

o 4 ] mkubwa na kuisaidia

Wakili Mkuu wa Serikali Serikali kutimiza adhima ya
kuanzisha Ofisi hii.

Namshukuru Rais wa
Jamhuri ya  Muungano
wa Tanzania Mhe. Dkt

n TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA  f#}
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Samia Suluhu Hassan kwa
kuendelea kuniamini na
kuniteua kuwa Wakili Mkuu
wa Serikali mnamo tarehe 10
Oktoba, 2022, toka kwenye
nafasi niliyokuwa nayo awali
ya Naibu Wakili Mkuu wa
Serikali, kufuatia uteuzi wa
Mhe. Rais alioufanya tarehe
10 Julai, 2020.

Ninaahidi kuendelea
kuchapa kazi kwa bidii ili
kupitia ofisi hii Serikali iweze
kuwakilishwa vyema katika
uendeshaji wa Mashauri za
Serikali katika Mahakama
na Mabaraza ya Usuluhishi
ndani na nje ya nchi.

Naishukuru  menejimenti,
watumishi wa Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali na viongozi
wote walionitangulia
kwa ushirikiano mkubwa
walionipatia ambao
umekuwa nguzo muhimu
katika  utekelezaji
majukumu yangu ya kila
siku.

wa

Tangu kuanzishwa kwa Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali,
Menejimenti ya Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali
kwa kushirikiana na Wizara
ya Katiba na Sheria na Ofisi
ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali pamoja na Taasisi
nyingine za Serikali imeweza
kutekeleza majukumu yake
ya kuendesha, kuratibu na
kusimamamia mashauri
mbalimbali ya madai na
usuluhishi ndani na nje ya

nchi kwa ufanisi mkubwa.
Kupitia jukwaa hili nitaeleza
kwa kifupi baadhi ya
mafanikio yaliyofikiwa na
ofisi hii kwa kuwa mengi
yameelezewa humu kwa kina
ndani ya jarida hili. Baadhi
ya mafanikio hayo ni kama
ifuatavyo;-

(i) Ofisi ya Wakili Mkuu
wa  Serikali  imeweza
kukamilisha muundo
wa Ofisi na kuteua
Wakurugenzi na Wakuu
wa Vitengo;

(ii) Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali imeweza kuandaa
Mpango  Mkakati
Kuboresha na kuimarisha
Takwimu za uendeshajiwa
mashauri yote ya Madai
na Usuluhishi nchini;

(iii) Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali imefanikiwa
kuanza ujenzi wa jengo
lake Makao Makuu vya
nchi Dodoma ikiwa ni
pamoja na kufungua ofisi

wa

Mikoani ambapo kwa
sasa Ofisi imefanikiwa
kufungua Ofisi katika

mikoa kumi na saba
(17) zenye masijala ya
Mahakama Kuu.

(iv) Pia  Ofisi
kujiimarisha
maeneo

inaendelea

katika
mbalimbali
tokea kuanzishwa
kwake, ambapo ofisi
hii imekuwa ikitekeleza
majukumu  yake ya

ga TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA

Uratibu, Usimamizi,
Ushauri, na Uendeshaji
wa Mashauri yote ya
Madai na Usuluhishi
yanayofunguliwa dhidi
au kwa niaba ya Serikali
na Taasisi zake ndani na
nje ya Nchi.

Kwa niaba ya Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali napenda
kuwahakikishia kuwa
tutaendelea kufanya kazi
tuliyokabidhiwa kwa weledi
na uadilifu mkubwa kwa
kutekeleza ipasavyo malengo
ambayo kwayo ilianzishwa.
Aidha, tunatambua matarajio
ya Serikali na Taasisi zake
kwa ofisi hii, hivyo tunaahidi
kuwa tutajitahidi kwa kadiri
ya uwezo wetu kuhakikisha
tunatekeleza majukumu
hayo na kufikia matarajio
ya Serikali ya Awamu ya
Sita inayoongozwa na Rais
wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe. Dkt.
Samia  Suluhu Hassan
kwa kuendelea kusimamia
mashauri kwa uledi na kwa
ufanisi, pamoja nakusimamia
majadiliano ya mashauri
nje ya mahakama hatua
itakayosaidia kupunguza
gharama za  uendeshaji
wa mashauri pamoja na
kukuza imani ya wananchi
kwa Serikali yao kupitia
uendeshaji mashauri
ndani na nje ya nchi.

wa

Kazi Iendelee!
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KUTOKA MEZANI KWA NAIBU WAKILI
MKUU WA SERIKALI

namo tarehe 10
Oktoba 2022
niliteuliwa Ha

Mhe. Dkt Samia Suluhu
Hassan, Rais wa Jamhuri
ya Muungano ya Tanzania
kuwa Naibu Wakili Mkuu wa
Serikali katika Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali. Nilijiunga
na Ofisi hii kama Naibu
~ Wakili Mkuu wa Serikali wa
kwanza mwanamke nikitokea
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu
wa Serikali.

Mwaka huu 2023, Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali
- imetimiza miaka mitano
tangu kuanzishwa kwake
mnamo tarehe 13 Februari
2018, kupitia Gazeti la
Serikali Na. 50/2018.
Kuanzishwa kwa Ofisi hii
kulitokana na maboresho
yaliyofanywa kwenye Sekta
ya Sheria na huduma za
umma mnamo mwaka
2018 hususan yakihusisha
marekebisho ya Muundo wa
- Ofisi ya Mwanasheria Mkuu
wa Serikali kupitia Gazeti la
Serikali Na. 48/2018. Kufuatia
marekebisho hayo, Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali

Sarah D. quipopo ilianzishwa sambamba na
\ WO e | . Ofisi ya Taifa ya Mashtaka.
Ncaibu Wakili Mkuu wa Serikali Aidha, baadhi ya Divisheni

zilizokuwa zikiunda Ofisi
ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali zilifutwa na kuwa

“ TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA  f#}
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sehemu ya Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali. Divisheni
hizo ni pamoja na Divisheni

ya Mashauri ya Madai na
Usuluhishi na iliyokuwa
Divisheni ya Katiba na

Haki za Binadamu ambayo
nilikuwa nikiiongoza
kama Mkurugenzi kabla ya
mabadiliko hayo ya Muundo.

Kama Naibu Wakili Mkuu
wa  Serikali ninatambua
kazi na michango ambayo
imefanywa na  Manaibu
Wakili Wakuu wa Serikali
walionitangulia ambao ni
Dkt. Ally Possi, kwasasa
Naibu Katibu Mkuu Wizara
ya Uchukuzi na Ujenzi
akisimamiaeneola Uchukuzi,
Mhe. Gabriel Malata Jaji wa
Mahakama Kuu ya Tanzania
na Dkt Boniface Luhende,
Wakili Mkuu wa Serikali
ambao wamehudumu katika

Ofisi hii kwa vipindi tofauti.
Aidha, ninatarajia kuendeleza
kazi iliyofanywa watangulizi
wangu na kuendelea
kutekeleza ~ mikakati  na
mipango mipya ya Ofisi kwa
maslahi ya Taifa letu.

Tunapotathmini kipindi
cha miaka mitano ya Ofisi
hii tunatambua mchango
mkubwa  wa Serikali ya
Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania katika kuhakikisha
Ofisi hii inaanzishwa tena
upya, inaimarishwa  na
inawezeshwa kupiga hatua
za uboreshaji wa huduma
zake kwa Serikali na Wadau
wake. Kwa muktadha huo,
tumeona haja ya kufanya
tathmini ya wapi tulipotoka,
tulipo na tunapoelekea kwa
mujibu wa Dira yetu ya kuwa
Taasisi Mahiri ya Umma

ya Uendeshaji mashauri ya

madai na usuluhishi. Dira hii
imejengwa chini ya msingi
wa Dhima vya kuratibu,
kusimamia na kuendesha
mashauri ya madai, kikatiba,
haki za binadamu, uchaguzi
na usuluhishi kwa niaba ya
Serikali kwa ufanisi na weledi
wa hali ya juu.

Nitumie fursa hii
kumpongeza na kumshukuru
Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan, Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania kwa
kuendelea kuiamini Ofisi hii
na kuipatia fedha kwa ajili
ya utekelezaji wa majukumu
yake. Aidha, niwapongeze
Mhe. Dkt. Philip Isdori
Mpango Makamu wa Rais
pamoja na Mhe. Kassim
Majaliwa Majaliwa, Waziri
Mkuu kwa kazi nzuri
wanayoendelea kuifanya ya
kumsaidia Mhe. Rais kuiletea

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Bi. Sarah Mwaipopo akizungumza na watumishi wapya wa Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali kuhusu masuala mbalimbali yanayohusu ofisi ya Wakili Mkuu wa

Serikali Kibaha mkoani Pwani.
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nchi  yetu  maendeleo,
hasa katika kipindi hiki
ambacho Serikali inaendelea
kutekeleza miradi
mbalimbali ya kimkakati
nchi  nzima, ikiwamo
ujenzi wa Reli ya Kisasa
(SGR), ujenzi wa Bwawa la
Mwalimu Nyerere na Miradi
mingineyo.

Nichukue fursa hii kueleza
machache ambayo yameweza
kurekodiwa katika kipindi
hicho na Mikakati ambayo
tumepanga kuitekeleza
katika kipindi cha mwaka
ujao wa fedha;

(i) Bajeti: Ofisi ya Wakili
Mkuu  wa  Serikali
ilipitishiwa Bajeti
ya  Shilingi  bilioni
4.17 mnamo mwaka
2018/2019. Bajeti hiyo
iliendelea kutolewa kwa

viwango vifuatavyo
kwa miaka ya fedha
iliyofuatia ;  Shilingi

bilioni 7.29 kwa Mwaka
wa Fedha 2019/2020;
Shilingi bilioni 11.48
kwa Mwaka wa Fedha
2020/2021. Katika
kipindi cha awamu ya
sitaya Rais wa Jamhuriya
Muungano wa Tanzania,
Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan, Ofisi ya Wakili
Mkuu  wa  Serikali
iliongezewa bajeti yake
kutoka Shilingi bilioni
11.48 kwa Mwaka wa
Fedha 2020/21 hadi
Shilingi bilioni 12.13
kwa Mwaka wa Fedha
2021/22 ambayo ni sawa
na ongezeko la asilimia 5.

(ii) Ajira na

Aidha, katika Mwaka wa
Fedha 2022/23 ilipatiwa
Shilingi billioni 12.81 na
katika Mwaka wa Fedha
2023/24 Ofisi imepatiwa
bajeti ya Shilingi billion
17.07 sawa na ongezeko la
asilimia 25 ukilinganisha
na bajeti ya mwaka
2022/23. Kuongezeka
kwa bajeti ya Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali
kutaiwezesha Ofisi
kutekeleza ~ majukumu
yake ya msingi ya
usimamizi na uendeshaji
Mashauri ya Madai na
Usuluhishi kwa niaba ya
Serikali kwa wufanisi na
kupunguza changamoto
zinazotokana na ufinyu
wa bajeti uliokuwepo
hapo awali. Dira yangu
ni kuhakikisha kuwa
Bajeti ya kawaida ya Ofisi
inaendelea  kuongezeka
kwa kuzingatia ukubwa
wa majukumu iliyonayo
na mabhitaji halisi
yaliyopo, kazi ambayo
tayari imekwishaanza kwa
Bajeti ya Mwaka wa Fedha
2023/2024. Mikakati
mingineyo iliyopo ni
pamoja na kuhakikisha
Ofisi inapata Bajeti ya
Maendeleo itakayotumika
sambamba na  Bajeti
ya Serikali. Kazi ya
maandalizi ya maandiko
ya kujenga hoja ya
upatikanaji wa rasilimali
fedha inaendelea.

Watumishi:
Wakati wa uanzishwaji

wake mnamo mwaka
2018/2019, Ofisi ilianza

na idadi ya watumishi
86. Hadi kufikia Mei
2023  Ofisi  ilikuwa
na  watumishi 233
wakiwemo Mawakili wa
Serikali 128. Kwa Mwaka
ujao wa Fedha 2023/2023
Ofisiimepangakuendelea
kutekeleza Kibali cha
kuajiri watumishi 40
kilichotolewa na Ofisi
ya Rais Menejimenti
ya Utumishi wa Umma
ikiwemo Mawakili 29.
Sambamba na  ajira
mpya, Ofisi imepanga
kuendelea  kusimamia
rasilimali watu iliyopo
kwa lengo la kuhakikisha
inaendelea kuongeza
ufanisi na tija katika
utekelezaji wa majukumu
yake.

(iii) Muundo na Muundo

wa Kiutumishi :Kufuatia
Muundo wa  Ofisi
uliopitishwa na Ofisi ya
Rais mwaka 2018, Ofisi
hii iliundwa na Divisheni
nne (4) na Vitengo saba
(7). Aidha, katika kipindi
cha Miaka mitano Ofisi
imeweza kuanzisha
jumla ya Ofisi 17 katika
Mikoa ya Tanzania Bara.
Mikoa hiyo ni pamoja
na Dar es salaam, Tanga,

Morogoro, Musoma,
Shinyanga, Mwanza,
Kilimanjaro,  Arusha,
Mbeya Iringa, Kigoma,
Tabora, Mtwara,
Songea, Dodoma,

Kagera na Sumbawanga.
Uanzishwaji wa Ofisi
hizi umewezesha
uwakilishi wa Serikali

TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA ga
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kwenye mashauri
yanayofunguliwa katika
mikoahusikanausogezaji
wa huduma za kisheria
kwa wananchi. Katika
kipindi cha mwaka ujao
wa fedha tumepanga
kuanzisha Ofisi mpya
ya Manyara kufuatia
kufunguliwa kwa Kanda
mpya ya Mahakama Kuu
Mkoani Manyara na
Masjala yake pamoja na
kuendelea  kuimarisha
Ofisi zilizopo. Aidha,
katika kipindi hiki Ofisi
imeendelea na mchakato
wa mapitio ya Muundo
wake wa kiutumishi kwa
kushirikiana na Ofisi ya
Mwanasheria Mkuu wa
Serikali, Ofisi ya Taifa
ya Mashtaka na Ofisi
ya Rais Menejimenti
ya Utumishi wa Umma
na Utawala Bora, kazi
ambayo bado inaendelea.

kwa
Watumishi: Tangu
kuanzishwa kwake, Ofisi
imeendelea kuwajengea
uwezo watumishi kwa
kuwapatia mafunzo ya
muda mrefu na mfupi

ikiwemo mafunzo
ya kiubobevu katika
maeneo maalum.
Watumishi wameweza

kushiriki na kufadhiliwa
kwenye mafunzo ya
ndani na nje ya nchi
kwenye Vyuo mbalimbali
nchini Tanzania, Kenya,
Afrika  ya  Kusini,
Austria, na Uingereza.
Halikadhalika, Ofisi
imetoa Mafunzo kwa

(v)

ga TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA

Viongozi (Menejimenti)
ili kuweza kuwakumbusha
misingi ya uongozi na
kwa Watumishi wapya
wanaoajiriwa kwa lengo
la. kuwaandaa kuwa
Watumishi  wanaofuata
misingi na  maaadili
ya Utumishi wa umma.
Mikakatiiliyopo nipamoja
na kuhakikisha Ofisi
inapata ongezeko la bajeti
ya ya mafunzo, jambo
ambalo tumekwishaanza
kulifanyia  kazi  kwa
mwaka ujao wa fedha
na kuhakikisha kuwa
watumishi walioanza
masomo ya muda mrefu
katikamwakahuuwafedha
wanaendelea kufadhiliwa
ili wakamilishe mafunzo
yao, kutoa ufadhili kwa
watumishi wapya kwenye
mafunzo ya muda mfupi
na mrefu ikiwemo fursa
za nafasi za kujishikiza
katika Taasisi  bobevu
zinazokubalika na
Serikali.

Ujenzi wa Ofisi: Katika
kuelekeza maelekezo ya
Serikali ya kuhamishia
shughuli zake Makao
Makuu Dodoma, Ofisi
imeweza kuanzisha ujenzi
wa Jengo la  ghorofa
tano la Makao Makuu
ya Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali katika Mji wa
Serikali Mtumba, jijini
Dodoma. Jengo hilo lina
ukubwa wa mita za mraba
17,342 na linatarajia
kugharimu  kiasi cha
Shilingi 26,740,706,111.79
ambacho  kinajumuisha

gharama za mkandarasi
kiasi  cha  Shilingi
26,242,926,061.79 na
gharama za Mshauri
elekezi kiasi cha Shilingi
497,780,050.00. Ujenzi
huo unatarajiwa kuwa
wa kipindi cha miezi
18. Mkakati uliopo sasa
na katika kipindi cha
mwaka ujao wa fedha ni
kuhakikisha kuwa ujenzi
wa jengo unatengewa
fedha na wunaendelea
kukamilishwa katika
muda uliopangwa mpaka
kufikia asilimia 100.

(vi) Mfumo wa Usimamizi

wa Mashauri na Mifumo
mingineyo ya utekelezaji
wa shughuli za Serikali.
Katika kipindi cha Miaka
Mitano Ofisi imeweza
kusimika Mfumo wa
usimamizi wa mashauri
yanayofunguliwa na
au dhidi ya Serikali.
Mfumo huu umeweza
kurahisisha usajili wa
mashauri na  kujua
idadi yake kwa lengo la
kuweka takwimu katika
utaratibu  unaotakiwa.
Mikakati  iliyopo  ni
pamoja na kuboresha
matumizi ya mfumo
huo ili uweze kutoa
taarifa zinazojitosheleza
pamoja na kuunganisha
na Mifumo mingineyo
ya wadau kama vile
Mfumo wa Mahakama
ya Tanzania ili uweze
kutumika kwa ufanisi.
Pamoja na Mfumo wa
usimamizi wa Mashauri,
Ofisi imeweza kusimika
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Mifumo mingineyo ya
kiserikali kwa mujibu
wa maelekezo. Mifumo
hiyo ni pamoja na ya
masuala ya usimamizi
wa taarifa (OSG-
MIS), kifedha(MUSE),
manunuzi(TANePS)
utunzaji mali za
Serikali(GAMIS)  ajira
na utumishi (HICMIS).
Mifumo hii imeiwezesha
Ofisi kuongeza uwazi,
uwajibikaji na nidhamu
katika ~matumizi ya
rasilimali za Serikali.

(vii) Ununuzi wa vitendea
kazi: Katika kipindi
cha miaka mitano Ofisi
imeweza kusimamia
ununuzi wa vitendea
kazi ikiwemo vyombo
vya usafiri kwa lengo la
kuwezesha  utekelezaji
wa shughuli zake na
kuhakikisha  usalama
wa watumishi pamoja
na nyaraka za Serikali
ambazo wanalazimika
kuwa  nazo  wakati
wanaenda Mahakamani.
Vifaa vinginevyo ni
pamoja na kuhakikisha
watumishi wanapatiwa
komyuta za mezani na
kompyuta mpakato kwa
lengo la kuwawezesha
kwenda na mahitaji
ya Serikali mtandao
(e-Government) na
shughuli za kimahakama
ambazo zinafanyika kwa
mtandao. Mipango hii ni
endelevu na itaendelea
kutekelezwa katika
kipindi cha mwaka
ujao wa fedha kama

ilivyotengwa kwenye

Bajeti.

(viii) Maslahi;Kwa
kushirikiana na Ofisi ya
Mwanasheria Mkuu wa
Serikali,Ofisi ya Taifa
ya Mashtaka na Ofisi
ya Rais Menejimenti ya
Utumishi wa Umma, Ofisi
inaendelea na mikakati
ya kuboresha maslahi ya
watumishi ili kuongeza
morali ya kufanya kazi,
tija, uadilifu na watumishi
kukaa sehemu moja.

(ix) Ushirikiano na wadau na
ushiriki katika vyama vya
kitaaluma ; Tumeendelea
kushirikiana na wadau
katika Serikali ya
Jamhuri ya Muungano
na Serikali ya Mapinduzi
ya  Zanzibar  kwenye
utekelezaji wa majukumu
yetu na kazi mbalimbali.
Tunatambua  michango
ya wadau mbalimbali
kama vile Wizara, Idara
na Wakala za Serikali
(MDAs), Mamlaka za
Serikali za Mitaa (LGAs),

Mashirika ya Umma,
Mahakama, Bunge na
Vyama vya Kitaaluma

kama vile © The Public
Bar Association” (PBA)
na “Tanganyika Lawyers
Society” (TLS). Mafanikio

yaliyopatikana katika
kuiwakilisha Serikali
katika kesi za madai,

usuluhishi au majadiliano
ya nje ya Mahakama

yasingewezekana bila
ushirikiano kutoka kwa
wadau wetu.

Mwisho, napenda
kuushukuru uongozi wote
wa Serikali ya Awamu ya Sita
chini ya Mheshimwa Dkt
Samia Suluhu Hassan Rais
wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania. Nawashukuru

Viongozi wa Wizara ya
Katiba na  Sheria kwa
kuendelea kutusimamia

vyema, Mwanasheria Mkuu
wa Serikali, Dkt. Eliezer
Mbuki Feleshi kwa miongozo
anayotupatia katika
kuhakikisha tunaongeza
tija kwenye uendeshaji wa
mashauri na taaluma. Aidha,
tunaishukuru  Idara  ya
Mahakama kama wadau wetu
muhimu kwa ushirikiano
wanaotupa kwa lengo Ila
kuhakikisha tunashiriki na
kuwajibika vyema katika
masuala ya utoaji haki.

Kwa kuhitimisha
ninawashukuru  watumishi
wote wa OWMS ambao
wamehudumu kwenye Ofisi
hii kwa nyakati tofauti na
wamekuwa wakifanya kazi
kwa juhudi na maarifa
kwa lengo la kuhakikisha
tunaiishi Dira na Dhima
yetu. Ninawiwa kusema
kuwa nyuma ya mafanikio ya
miaka mitano ni watumishi
wa OWMS. Ninaamini
kwa pamoja tutaendelea
kusimamia  misingi ya
uwajibikaji, uadilifu  na
uaminifu katika kuhakikisha
kuwa malengo, ndoto na
Mikakati ya Serikali ya
awamu ya sita yanafikiwa
kikamilifu katika kuiletea
nchi yetu maendeleo.

Kazi iendelee!

TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA ga
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AL

KUTOKA KWA WAKILI MKUU WA SERIKALI WA
KWANZA

DKT. JULIUS C. MASHAMBA

Wakili Mkuu wa Serikali
Aprili, 2018 - Julai, 2020

ufuatia kuanzishwa kwa Ofisi ya Wakili Mkuu tarehe 13
Februari 2018, mnamo tarehe 15 Aprili 2018, Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania aliniteua mimi kuwa Wakili Mkuu wa
Serikali na Dkt. Ally Possi kuwa Naibu Wakili Mkuu wa Serikali.
Kazi kubwa iliyokuwa mbele yetu wakati huo ilikuwa ni kuandaa
muundo wa OWMS na kupata bajeti na ikama ya ofisi hii. Aidha,
Ofisi ya Wakili Mkuu ilipaswa kuwa na majengo, majalada ya
mashauri ya madai na usuluhishi yahusuyo Serikali, watumishi na
vitendea kazi. Kwa kushirikiana na Wizara ya Katiba na Sheria, Ofisi
ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Ofisi ya Taifa ya Mashitaka
Ofisi ya Wakili Mkuu ilifanikiwa kuyafanyia kazi masuala yote haya
na hadi ilipofika Januari 2019, Ofisi ya Wakili Mkuu ilikuwa na ofisi
zake na watumishi wa kutosha kuweza kutekeleza majukumu yake.

Katika kipindi cha miaka miwili na nusu ya awali tangu kuanzishwa
kwake, Ofisi ya Wakili Mkuu ilifanikiwa kuanzisha, kuratibu na
kusimamia shughuli za kuiwakilisha Serikali katika mashauri ya

madai na usuluhishi ndani na nje ya nchi.

Ega TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA
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KUTOKA KWA NAIBU WAKILI MKUU WA
SERIKALIWA KWANZA
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DKT. ALLY S. POSSI

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali
Apr, 2018 - Sept, 2019

fisi ya Wakili Mkuu wa Serikali imetimiza miaka mitano, tangu kuanzishwa
kwake mwaka 2018. Binafsi, nilipata wasaa wakuwa Naibu Wakili Mkuu wa
Serikali mwanzilishi, kama ilivyoelezewa na aliyekuwa Wakili Mkuu wa Serikali
mwanzilishi, Dkt. Julius Clement Mashamba, ambapo tuliteuliwa kwa siku moja na
aliyekuwa Raisi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Hayati Dkt. John Pombe
Joseph Magufuli mnamo tarehe 15 Aprili 2018.

nipende kutumia nafasi hii kuipongeza Serikali yetu ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania inayoongozwa na Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, kwa kuendelea kuimarisha na kuisongesha mbele Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali mpaka kutimiza miaka mitano. Vilevile nimpongeze Wakili
Mkuu wa Serikali na Menejimenti ya Ofisi kwa ujumla, kwa hatua Ofisi ilipofikia

Kwa sisi ambao tumepitia Ofisi hii, tunajivunia matunda ya matokeo haya.
Mathalan, kuendesha mashauri ya usuluhishi sisi wenyewe, ni fanikio kubwa na
limetimiza moja ya dhumuni la kuanzishwa kwa Ofisi hii. Nakumbuka siku ambayo
Mawakili wetu walienda kushiriki kesi ya Sunlodges Ltd v. Tanzania, mnamo Juni
2019, pasipo kuwa na Wakili wa kigeni, ilikua ni siku ya kipekee katika Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali na ilitupa faraja mimi na Wakili Mkuu wa Serikali kuwa
jahazi la Ofisi tumeanza lifikisha mahala salama, ni dhahiri jahazi limetia nanga na
sasa lipo tayari kwa safari nyingine.

TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA Ega
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Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Bi. Sarah Mwaipopo (mwenye gauni nyeusi) akiwa katika picha
ya pamoja na Wanawake wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali katika Maadhimisho ya Siku ya
Wanawake Duniani, tarehe 8 Machi, 2023

Baadhi ya Wanawake wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wakiwa katika picha ya pamoja katika
Maadhimisho ya Siku ya Wanawake Duniani, tarehe 8 Machi, 2023

ga TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA
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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Kassim
Majaliwa Majaliwa akikata utepe kuzindua Ofisi ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikali, Ofisi ya Taifa ya Mashtaka na Ofisi ya Wakili

Mkuu wa Serikali Jijini Dodoma Agosti 15, 2018.

Tulipotoka: Uzinduzi wa Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali

Ofisi  ya Wakili Mkuu
wa  Serikali ilizinduliwa
sambamba na Ofisi ya
Mwanasheria Mkuu wa
Serikali pamoja na Ofisi ya
Taifa ya Mashitaka mnamo
Dodoma.  Sherehe hizo
zilihudhuriwa na  Mhe.
Kassim Majaliwa Majaliwa
(Mb), Waziri Mkuu wa
Jamhuri ya  Muungano
wa Tanzania, kama mgeni

rasmi wa shughuli hiyo.
Katika Hotuba yake kabla ya
kumkaribisha Mhe. Waziri
Mkuu, aliyekuwa  Waziri
wa Katiba na Sheria Prof.
Palamagamba John Kabudi
alisema maneno haya:

“Leo tunamshukuru sana
Mheshimiwa Rais kwa kufanya
marekebisho hayo. Rais alianzisha
Ofisi huru ya Taifa ya Mashtaka
kuchukua nafasi ya iliyokuwa
Divisheni ya Mashtaka chini ya

Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali. Vilevile, Rais alianzisha
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
kwa ajili ya kutekeleza majukumu
ya usimamizi na uendeshaji wa
mashauri ya madai yakiwemo
ya kikatiba ambayo Serikali ni
mdaawa awali Mashauri haya
yalikuwa yakishughulikiva na
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali.”

Lengo kuu la kuanzishwa
kwa Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali ni kuimarisha uwezo

TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA ga
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wa Serikali katika Kuratibu, Kusimamia, Kushauri na Kuendesha kwa ufanisi na ubora Mashauri
yote ya Madai ikiwemo mashauri ya Haki za Binadamu, Katiba, Uchaguzi na Mashauri ya
Usuluhishi yanayofunguliwa na Serikali/Taasisi zake au yanayofunguliwa dhidi ya Serikali/
Taasisi zake ndani na nje ya Nchi.

Lengo mahususi la kuanzishwa kwa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali ilikuwa ni kuimarisha
huduma ya uwakili kwa Serikali na Taasisi zake ikiwa ni pamoja na kuzijengea taasisi za Serikali
uwezo wa kitaalamu katika usimamizi na uratibu wa kesi zinazoihusu Serikali. Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali ni moja ya Ofisi muhimu ndani ya Wizara ya Katiba na Sheria.

l l. A . Waziri Mkuu wa Jamhuri

ya Muungano wa
Tanzania, Mhe. Kassim
Majaliwa Majaliwa
(Mb), akiongozana
P na aliyekuwa Waziri
e wa Katiba na Sheria,
< k !,, Profesa Palamagamba
Kabudi (Mb), wakati
alipowasili kwenye eneo
la uzinduzi wa Ofisi ya
Mwanansheria Mkuu wa
Serikali, Ofisi ya Taifa ya
Mashtaka na Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali
Jijini Dodoma, Agosti 15,
2018.

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, Mhe.
Kassim Majaliwa Majaliwa
(Mb), akitazama vitabu wakati
alipotembelea maktaba ya
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu
wa Serikali, Wakili Mkuu wa
Serikali na Oﬁsi ya Taifa ya
Dodoma, Agosti 15, 2018.
Kulia ni aliyekuwa Waziri wa
Katiba na Sheria, Profesa
Paramagamba Kabudi (Mb).
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Dira

kuendesha

Dira na Dhima
— Kuwa Ofisi Mahiri

Mashauri ya Madai na Usuluhishi

ya Umma ya kusimamia na

yanayohusu Serikali.

Kuratibu, kusimamia na kuendesha mashauri ya
madai na Usuluhishi kwa niaba ya Serikali kwa

ufanisi na weledi wa hali ya juu.

Katika kutekeleza Dira na Dhima, Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali inazingatia
maadili muhimu yafuatayo: Weledi, Uaminifu, Uadilifu, Kutokufungamana na
upande wowote, kwa uhuru na kwa uwajibikaji.

Katikakutekelezamalengoyakuanzishwa
kwake Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
inatekeleza majukumu yafuatayo:-

(i) Kuratibu, kusimamia na kuendesha
mashauri yote ya Madai ikiwa ni pamoja
mashauriyaHakizaBinadamu, Uchaguzi,
Kikatiba na mashauri ya Usuluhishi
yanayofunguliwa na Serikali/Taasisi zake
au dhidi ya Serikali/ Taasisi zake kwenye
mahakama na mabaraza ya utowaji
haki ndani na nje ya Nchi; kwa mfano
Mahakama za Tanzania, Mahakama ya
Afrika ya Haki za Binadamu, Mahakama
ya Jumuiya ya Afrika Mashariki, na
Mabaraza ya usuluhishi wa Migogoro ya
uwekezaji na kibiashara.

(ii) Kuingilia kati na kuendesha mashauri
ambayo Serikali ina maslahi au kugusa
mali za Umma;

(iii) Kusimamia na kutoa miongozo kwa
maafisa sheria na Mawakili wa Serikali
ambao wanahusika katika uendeshaji
wa mashauri ya Madai yanayoihusu
Serikali;

(iv) Kutoa wito na maelekezo juu ya
suala lolote kwa Afisa yeyote wa umma
kwa ajili ya kuwezesha usimamizi mzuri
wa Mashauri yote ya Madai;

(v) Kufanya vikao mbalimbali na wadau
juu ya mashauri yasiyo na tija kwa
Serikali na kuangalia ni kwa jinsi gani
yanaweza kumalizika nje ya Mahakama
na hivyo kuipunguzia Serikali gharama;
na

(vi) Kuandaa Taarifa za nusu mwaka za
Majukumu yanayotekelezwa na Ofisi na
kuiwasilisha kwa Waziri wa Katiba na
Sheria pamoja na Mwanasheria Mkuu
wa Serikali.

TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA ga
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DKT ALLY POSSI

NAIBU WAKILI MKUU WA
SERIKALL

DKT. JULIUS CLEMENT,

MASHAMBA
WAKILI MKUU WA SERIKALI

Uzinduzi wa Ofisi ya Wakili Mkuu

wa Serikali

SIKU TAREHE MUDA
JUMATANO 15-08-2018 SAA 3 ASUBUHI

MgenI RASMI:WZII MKUU, MHE. KASSIM MAJALIWA
'CHUO KIKUU CHA DODOMA

‘ WY RSN L EFLED L LA ITESARE RATLDM
FPOBOX 17311, DODOMA, Tel;028 20676834, Fau: 0262003638 -l.

Emailidppinps gotz | Website:www.nps.go.tz

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa (Mb)
akiwa katika picha ya pamoja na viongozi walioshiriki katika uzinduzi wa Ofisi ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikali, Ofisi ya Taifa ya Mashtaka na Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali uliofanyika
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Muundo wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali ina viongozi wakuu wawili ambao ni, Wakili Mkuu wa
Serikali ambaye ndiye Mkuu wa Taasisi na Naibu Wakili Mkuu wa Serikali ambaye ni Msaidizi
Mkuu wa Wakili Mkuu wa Serikali na pia ni Afisa Masuuli ambaye anawajibika kusimamia
majukumu ya kila siku na ni mamlaka ya nidhamu kwa watumishi wote waliopo chini ya Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali.

Ofisi hiiina Idara tano (5) zinazoongozwa na Wakurugenzi na Vitengo saba (7) vinavyoongozwa
na Wakuu wa Vitengo. Kwa mukhtadha huo, Menejimenti ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
ina wajumbe 14 ambao ni Wakili Mkuu wa Serikali, Naibu Wakili Mkuu wa Serikali, Wakuu wa
Idara watano (5) na Wakuu wa Vitengo saba (7).

Muundo wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali kama Ulivyopitishwa na
Mhe. Rais Tarehe 7 Julai, 2018

SOLICITOR GENERAL ORGANIZATION STRUCTURE

SOLICITOR GENERAL
I

DEPUTY SOLICITOR GENERAL

i i A ADMINISTRATION AND HUMAN

RESOURCES MANAGEMENT
DIRECTOR DIVISION

DIRECTOR

PROCUREMENT MANAGEMENT
UNIT

FRINCIPAL SUPPLIES OFFICER EINANCE LA RO AL COUN TSN

CHIEF ACCOUNTANT

INTERNAL AUDIT UNIT

CHEF INTERNAL AUDITOR EIRa L
PRINCIPAL [CT OFFICER
GOVERNMENT
COMMUNICATION UNIT

PRINCIPAL INFORM OFFICER LEGAL REGISTRY UNIT

PRINCIPAL LAW SECRETARY

RESEARCH AND LIBRARY | | . __.
SERVICES UNIT : REGIONAL OFFICE OF THE ]

; SOLICITOR GENERAL :

]

REGIONAL STATE ATTORMEY

PRMCIPAL LIBRARY OFFICER | f------ .

CIVIL LITIGATION DIVISION ARBITRATION DIVISION
CASE MANAGEMENT AND
QUALITY ASSURANCE DIVISION DRECTOR ERECTER
DIRECTOR INTERNATIONL CIVIL LITIGATION
SECTION INTERNATIONAL ARBITRATION
CORDINANTION & CASE SEENION
MANAGEM ENT SECTION ASSRECTCR AUE m—
DOMESTIC CIVIL LITIGATION
ASS.DIRECTOR
SECTION DOMESTIC ARBITRATION
ASS DRECTOR S
QUALITY ASSURANCE SECTION ASS DIRECTOR
ASS DIRECTOR CONSTITUTION, HUMAN RIGHTS
AND ELECTION PETITION SECTION
ASS.DRECTOR
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MENEJIMENTI YA OFISI YA WAKILI MKUU WA
SERIKALI

DR. BONIPHACE N. LUHENDE
Solicitor General

SARAH D. MWAIPOPO
Deputy Solicitor General

R

GEORGE MANDEPO MARK MULWAMBO Director CMQA JAMES KIBAMBA
Director Arbitration Director Civil Litigation Director AHRM Director Planning
| e 0 Q ¥4
DEVOTA NGULUGULUY JOAN JOHN PRISCA J. ULOMI EMIL EMMANUEL KIUYE SHEMAKAME AZIZI MAKABURI DENNICE LEONARD

Chief Accountant Chief Internal Auditor Head GCU Head PMU Ag. Head LSRU Ag. Head ICTU Ag. Head LRU

‘4 N\

DEODATUS NYONI IRENE LESULIE HANGI CHANG'A DAVID KAKWAYA SALOME MAGESA
Asst. Director DL Asst. Director IL Asst. Director CHRE Ag. Asst. Director DA Asst. Director IA

CAMILIUS C. RUHINDA MERCY KYAMBA
Ag. Assl. Director CM Asst. Director QA
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HaI| ya Watumlshl

Aliyekuwa Wakili Mkuu wa Serikali Bw. Gabriel Pascal Malata (aliyeketi katikati) akiwa katika
picha ya pamoja na baadhi ya Wajumbe wa Baraza la Wafanyakazi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali mkoani Morogoro Septemba, 2020.

akati wa
S a.n.z2\ S\hwha
kwa Ofisi ya

Wakili Mkuu wa Serikali,
mashauri yote ya Madai,
Usuluhishi, Kikatiba na ya
Haki za Binadamu yalikua
yakiratibiwa, kusimamiwa
na kuendeshwa na Ofisi
ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali chini ya Idara mbili
(2) ambazo zilikua ni Idara
ya Madai na Usuluhishi na
Idara ya Katiba na Haki za
Binadamu. Mashauri haya
yalihamishiwa kwenye Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali
baada ya  kuanzishwa
kwake. Aidha, baadhi ya
Watumishi waliokua Ofisi
ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali walihamishwa Ofisi
hii ili kutekeleza majukumu
yake. Hao walikuwa ni

watumishi wa kwanza walioweza kuanzisha Ofisi hii mwaka
2018. Utekelezaji wa majukumu ya Ofisi yalitanguliwa na
hatua mbalimbali za kuweka sawa mifumo ikiwemo kuandaa
Muundo wa Utumishi, Kuandaa Mkataba wa Wateja; Kuandaa
Mpango Mkakati wa Ofisi na kuanza utaratibu wa kupata
watumishi zaidi.

Waziri wa Katiba na Sheria Mhe. Dkt. Damas Ndumbaro akiwa
na Menejimenti ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali baada ya
kikao kazi jijini Dar es Salaam Agosti, 2022.

TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA ga
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Hali ya Miundombinu ya Uendeshaiji
Shughuli za Ofisi

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali ilianza kutekeleza majukumu
yake katika Jengo ya Wizara ya Katiba na Sheria lililopo
Mtaa wa Mkwepu, Jijini Dar es Salaam kabla ya kuhamishia
shughuli zake katika Jengo la iliyokuwa Tume ya Mipango,
Mtaa wa Kivukoni, Dar es Salaam. Wakati ilipoanza, Ofisi
ilikuwa na jumla ya magari matatu (3) ambayo yalitolewa na
Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali. Wakati ilipoanza,
Ofisi ilikuwa ikitunza majalada ya kesi kwa mfumo usio wa
kielektroniki na hii ilisababisha baadhi ya majalada kupoteza
mwelekeo mahakamani.

Mfumo wa usajili na uhifadhi wa mashauri pamoja na nyaraka
ambao haukua wa kielektroni, kulikua hakuna kamera za
usalama (CCTV), kifaa maalumu cha kutunzia funguo kwa
ajili ya kufungulia milango ya Masjala ya Sheria, mfumo wa
kuhifadhi taarifa za mashauri ambao unaweza kupatikana
wakati wowote na popote.

{#} TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA ﬁ
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Uendeshaji na Usimamizi wa
Mashauri ya Madai na Usuluhishi

Kabla ya kuanzishwa kwa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali, baadhi ya mashauri
ya kimataifa yaliendeshwa na Mawakili wa kujitegemea kupitia mikataba maalumu.
Utaratibu huo haukuwa na matokeo mazuri kwa kuwa , uwajibikaji katika kuendesha
mashauri ya Serikali ulikuwa hafifu; mara nyingi hukumu zilikuwa dhidi ya Serikali
na pengine Serikali iljjikuta ikipata hasara kutokana na gharama zilizotumika.Pia
kutokana na kutokuwepo na utaratibu wa uwajibaki, mashauri ya Serikali yalikaa
muda mrefu Mahakamani pasipo kuwa na sababu za msingi.

Kwa wakati huo, mifumo iliyokuwepo haikuwezesha upatikanaji wa takwimu
za uhakika za kesi za Serikali kwa kuwa hapakuwa na mfumo wa Kielektroni wa
kuhifadhi na utoaji taarifa za mashauri.

Kama ilivyoelezwa hapo awali, dhumuni kuu la kuanzishwa kwa Ofisi hii ilikuwa
kuongeza ufanisi katika uendeshwaji wa Mashauri ya Madai yanayofunguliwa na
au dhidi ya Serikali na kuondokana na mtazamo uliokuwa umezoeleka kwamba,
Serikali haifanyi vizuri kwenye uendeshaji wa mashauri Mahakamani.

Wakili Mkuu wa Serikali Dkt. Boniphace Luhende (Wa nne kutoka Kushoto) akiwa katika
picha ya pamoja na Mawakili wa Serikali baada ya kumaliza kuendesha Mashauri ya Serikali
katika Baraza la Kimataifa la Usuluhishi wa Migogoro ya Uwekezaji,(ICSID) Washington
Nchini Marekani mwezi Februari 2023

TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA {8}
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Uongozi na Utawala

wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania alimteua Dkt. Julius Clement

Mashamba kuwa Wakili Mkuu wa Serikali na Dkt. Ally Saleh Possi
kuwa Naibu Wakili Mkuu wa Serikali. Aidha, tarehe 07 Julai, 2018, Mhe.
Rais aliidhinisha Muundo wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali sambamba
na Muundo wa Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Muundo wa
Ofisi ya Taifa ya Mashtaka. Utekelezaji wa majukumu ya Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali ulianza rasmi mwezi Julai, 2018 baada ya Muundo
wa Ofisi kupitishwa na Mheshimiwa Rais na kuwa ndiyo Mwongozo wa
utekelezaji wa majukumu ya Ofisi.

B aada ya Tangazo la Serikali Na 50/2018, tarehe 14 Aprili, 2018, Rais

Tarehe 20 Septemba, 2019 Mheshimiwa Rais alifanya mabadiliko ya uongozi
kwa kumteua Bw.Gabriel Pascal Malata ambae alikuwa Kamishna wa Kazi
katika Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Ajira, Vijana na Wenye Ulemavu kushika
nafasi ya Naibu Wakili Mkuu wa Serikali. Mnamo tarehe 10 Julai, 2020
Mheshimiwa Rais alifanya tena mabadiliko ya uongozi kwa kumteua na
kumpandisha cheo aliyekuwa Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Bw. Gabriel
Pascal Malata kuwa Wakili Mkuu wa Serikali na kumteua Dkt. Boniphace
Nalija Luhende aliyekuwa Mhadhiri wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam
kushika nafasi ya Naibu Wakili Mkuu wa Serikali.

Aidha, mnamo tarehe 09 Oktoba, 2022 Mheshimiwa Rais alifanya tena
mabadiliko ya uongozi kwa kumteua na kumpandisha cheo aliyekuwa
Naibu Wakili Mkuu wa Serikali Dkt. Boniphace Nalija Luhende kuwa
Wakili Mkuu wa Serikali, na kumteua Bi Sarah Duncan Mwaipopo kuwa

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali ambapo wote wawili waliapishwa rasmi na
Mhe. Rais tarehe 22 Oktoba, 2022

Kwa maelezo hayo, tangu kuanzishwa kwa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
mnamo mwaka 2018, imekuwa na Mawakili Wakuu wa Serikali watatu (3)
na Naibu Wakili Wakuu wa Serikali wanne (4). Viongozi walioongoza Ofisi
hii tangu kuanzishwa kwake ni kama ifuatavyo:-

{#} TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA ﬁ




MWAKA

JINA LA WAKILI MKUU WA SERIKALI

KUANZIA
1 14 Aprili, 2018 10 Julai, 2020 Dkt. Clement Julius Mashamba
2 10 Julai, 2020 4 Agosti, 2022 Bw. Gabriel Pascal Malata
3 09 Oktoba, 2022 | Mpaka sasa Dkt. Boniphace Nalija Luhende

JEDWALI NA II: MANAIBU WAKILI WAKUU WA SERIKALI

MWAKA JINA LA NAIBU WAKILI MKUU WA
KUANZIA MPAKA SERIKALI

1 14 Aprili, 2018 20 Sept, 2019 Dkt. Ally Saleh Possi

2 20 Sept, 2019 10 Julai, 2020 Bw. Gabriel Pascal Malata

£ 10 Julai, 2020 09 Oktoba, 2022 Dkt. Boniphace Nalija Luhende

4 09 Oktoba, 2022 Mpaka sasa Bi. Sarah Duncan Mwaipopo

JEDWALI NA lll: WAKURUGENZI

IDARA

MWAKA
KUANZIA

MPAKA

JINA LA MKURUGENZI

2018|2019 Bw. Mark E. Mulwambo
_ 201912020 Bw. Vencent E.Tangoh

Madai

2020|2022 Bw. Mussa |. Mbura

2023 | Hadi Sasa Bw. Mark E. Mulwambo
Usuluhishi 2018 | Hadi Sasa Bw. George N. Mandepo
na Udhibiti Ubora 2021 | April 2023 Bw. Mark E. Mulwambo
Utavygla . na 2018 | Hadi Sasa Bw. James J.Kibamba
Rasilimali watu
Mipango 2019 | April 2023 Dkt. Abdul A. Musa

JEDWALI NA IV: WAKURUGENZI WASAIDIZI

MADAI

MWAKA JINA LA MKURUGENZI
SEHEMU KUANZIA MPAKA  MSAIDIZI
'}\(/Ii;ra:;[;ifa ya 2020 [ Hadi Sasa |Bi. Irene J. Lesulie
Madai ya Ndani 2020 | Hadi Sasa |Bw. Deodatus H. Nyoni
Katiba, Haki za 2019|2021 Bi. Alesia A. Mbuya
Binadamu na ] ,
Uchaguzi 2021 |Hadi Sasa |Bw. Hangi M. Chan’ga

TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA ga
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Usuluhishi wa 2019|2023 Bw. Ponziano L. Lukosi
USULUHISHI Ndani 2023 | Hadi Sasa |Bw. David Kakwaya
HjSeUIumSh' e 2022 | Hadi Sasa |Bi. Salome Magesa
Menejimenti ya 201912022 Bw. Abubakar A. Mrisha
MENEJIMENTI YA Kesi 2023 | Hadi Sasa |Bw. Camilius C. Ruhinda
KESI NA UDHIBITI - . :
UBORA Udhibiti Ubora 2021 [Hadi Sasa |Bi. Mercy L. Kyamba
JEDWALI NA V: WAKUU WA VITENGO
MWAKA
KITENGO JINA LA MKUU WA KITENGO
KUANZIA MPAKA
Uhasibu 2018 [ Hadi Sasa Bi. Devota M. Ngulungulu
Ukaguzi wa Ndani 2018 | Hadi Sasa Bi. Joan L. John
Manunuzi 2018 | Hadi Sasa Bw. Emily E. Ntangwa
TEHAMA 2018 | Hadi Sasa Bw. Azizi Makaburi
__ | 2018 (2019 Bw. Mtani M. Songorwa
Masijala ya Sheria - i
2019 | Hadi Sasa Bw. Denice M. Leonard
Maktaba 2020 | Hadi Sasa Bw. Kiuye Shemakame
\ 2019|2022 Bw. Innocent P. Mungy
Mawasiliano
2022 | Hadi Sasa Bi. Prisca Ulomi

JEDWALI NA VI: MAwAKILI WAFAWIDHI WA MIKOA

NA. JINA MKOA/ KANDA
1 Peter Mseti Arusha

2 Yohana Marco Moshi

3. Rashid Mohamed Tanga

4. Mjahid Kamugisha Sumbawanga
5 Gerald Njoka Kagera

6. Kitia Turoke Mara

7. Subira Mwandambo Mwanza

8. Solomon Lwenge Shinyanga

9. Lameck Melumba Tabora

10. Masunga Kamihanda Mtwara

11. Egidy Mkolwe Ruvuma

2. Jenipher Kaaya Dodoma

13. Allan Shija Kigoma

14. Rodgers Massawe Mbeya

15; Exavery Ndalawa Morogoro

16. Ansila Makyao Iringa
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TULIPO SASA: UTEKELEZAJI WA

il A

SHUGHULI ZA OFISI YA WAKILI MKUU WA
SERIKALI NA MAFANIKIO KUANZIA JULAI
2018- MACHI 2023

atikakutekeleza Dirana Dhimaya Ofisi
B ya Wakili Mkuu wa Serikali, katika
kipindi ~ kinachoanzia 2018/2019
hadi 2022/2023 Ofisi ilikuwa na malengo
na vipaumbele ambavyo vilitumika katika
kuandaa bajeti kwa kipindi husika. Sura hii

inaeleza malengo na vipaumbele, mafanikio
katika utekelezaji pamoja na changamoto.

Malengo na maeneo ya vipaumbele vya Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali kwa kipindi
chote toka kuanzishwa kwake yamekuwa
yakiandaliwa kwa kuzingatia Mipango
ya Taifa ya Maendeleo, Dira ya Taifa ya
Maendeleo, Ilani ya Uchaguzi ya Chama cha
Tawala kwa kipindi husika.

MALENGO MAHSUSI

Malengo Mahsusi ya kuanzishwa kwa Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali ni kama ifuatavyo:-

i. Kuiwakilisha kwa Ufanisi na Ubora
Serikali na taasisi zake katika mashauri
yote ya Madai na Usuluhishi ikiwemo
Madai ya Kikatiba, Haki za Binadamu na
Utawala Bora;

ii. Kuimarisha Mifumo ya Usimamizi wa
Mashauri na Udhibiti Ubora;

ili. Kuboresha masuala ya kiutawala,
usimamizi wa rasilimali fedha na uwezowa
Taasisi kuimarishwa pamoja na kuboresha
ushiriki wa wadau na uimarishwaji wa

TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA ga
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taratibu pamoja na
TEHAMA.

MALENGO MTAMBUKA

i. Kupunguza maambukizi ya VVU na
UKIMWI, magonjwa yasiyoambukizwa
pamoja na kuboresha huduma kwa
waathirika:

miundombinu ya

Katika lengo hili Ofisi ina mkakati wa
kupunguza maambukizi mapya ya VVU,
Ukimwi na magonjwa yasiyoambukizwa
na kuboresha huduma kwa waathirika kwa
kutoa huduma bora na msaada wa chakula
kwa waathirika (lishe), kuongeza kampeni
katika kutoa Taarifa, elimu, na upimaji
wa VVU na UKIMWI kwa wafanyakazi
wote wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
pamoja na kutoa uelewa juu ya kupunguza
magojwa yasiyoambukizwa.

ii. Kuimarisha Utekelezaji wa Mkakati
wa Taifa wa Kupambana na Rushwa
na kupunguza matukio yatokanayo na
rushwa

Katika lengo hili Ofisi inasimamia mkakati
wa Taifa wa mapambano dhidi ya rushwa
kwa kwa kutoa elimu kwa watumishi juu
ya madhara ya rushwa na athari zake kwa
jamii kwa lengo la kupunguza na kuondoa
matukio yatokanayo na rushwa .

MAENEO YA VIPAUMBELE

Katika kuhakikisha kuwa Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali inafikia malengo, Ofisi
imeainisha maeneo ya vipaumbele kama
ifuatavyo:

i. Kuendelelea kuratibu, kusimamia na
kuiwakilisha Serikali na Taasisi zake
katika kuendesha mashauri ya madai na
usuluhishi yaliyofunguliwa na au dhidi ya
Serikali katika mahakama na mabaraza

ga TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA

mbalimbali ndani na nje ya nchij;

ii. Kukamilisha ujenzi wa Ofisi ya Makao
Makuu ya Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
Dodoma;

iii. Kuwajengea uwezo watumishi kwa
kutoa mafunzo ya muda mrefu na mfupi
ikiwemo mafunzo ya kiubobevu katika
maeneo maalum pamoja na kuwapeleka
katika ofisi nyingine kwa ajili ya uzoefu
ndani na nje ya nchi;

iv. Kuimarisha ofisi za Mikoa ili kupeleka
huduma karibu na taasisi na ofisi za
Serikali zilizoko katika mikoa husika
pamoja na wananchi, ambapo kwa sasa
Ofisi ina jumla ya ofisi katika mikoa 17
ambayo ina Mahakama Kuu. Aidha Ofisi
ina mpango wa kuendelea kufungua ofisi
kwa kila mkoa ulio na Mahakama Kuu;

v. Kuimarisha mifumo ya TEHAMA ikiwa
ni pamoja na kuboresha mfumo wa
Usimamizi wa Mashauri ili kuhakikisha
kuwa mifumo inasomana na mifumo ya
ofisi nyingine ambazo zinashirikiana na
Ofisi ya Wakili Mkuu kama vile Wizara
ya Katiba na Sheria, Mahakama, Ofisi ya
Mashtaka na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu
wa Serikali; na

vi. Kuboresha mazingira ya kufanyia kazi
pamoja na maendeleo ya rasilimali watu.

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali katika
kutekeleza majukumu yake tangu mwaka
2018 ilipoanzishwa imeweza kutekeleza
shughuli nyingi za kiofisi na kiutendaji
ikiwemo, Kusimamia Mashauri ya Madai na
Usuluhishi, kuongeza watumishi pamoja na
kuboresha miundombinu ya kiutendaji katika
ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali.

A. Kuiwakilisha Serikali na Taasisi zake
katika mashauri yote ya Madai na
Usuluhishi ndani na nje ya nchi.
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Serikali kupitia Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali imefanikiwa kuwa na kituo
jumuishi cha kusimamia uendeshwaji
wa Mashauri yote ya Madai na
Usuluhishi yanayohusu serikali na
taasii zake. Hii imesaidia kuratibu
mashauri kwa uangalizi wa karibu na
kuipunguzia Serikali gharama kwa
kusitisha utaratibu wa zamani wa
kutumia mawakili wa kujitegemea na
badala yake kutumia utaratibu mpya
wa kutumia Mawakili wa Serikali
kuendesha mashauri ya Serikali.

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
imeanzisha Ofisi za Mikoa kumi na sita
(16) nchini na hivyo kuweza kuratibu
uendeshaji wa mashauri katika Mkoa
kumi na sita (16) zenye Masijala ya
Mahakama Kuu ikiwemo Morogoro,
Mwanza, Dodoma, Mbeya, Arusha,
Tanga,  Shinyanga,  Kilimanjaro,
Kagera, Tabora, Musoma, Kigoma,
Songea, Mtwara, Sumbawanga na
Iringa. Aidha, Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali inatarajia kufungua ofisi
mkoani Manyara hivi karibuni.

Kuongeza ufanisi katika uendeshwaji
wa Mashauri yanayoihusu Serikali kwa
kuepusha mashauri mengi ya Serikali
kusikilizwa upande mmoja.

Kufanya uchambuzi wa kina wa
notisi za madai dhidi ya Serikali
kwa  mashauri  yanayokusudiwa
kufunguliwa Mahakama na Mabaraza
ya Usuluhishi. Utaratibu huo umekuwa
na tija kubwa kwa Serikali katika
kupunguza gharama za Mashauri;
kuleta maelewano mazuri pamoja
baina ya Serikali na watoa huduma na
wawekezaji. Pia imewesha wawekezaji
kuendelea na utekelezaji wa miradi na
hivyo kuiwezesha nchi kunufaika.

V.

Vi.

vii. Kuchangia

Viil.

IX.

Kuiwakilisha Serikali na Taasisi
zake katika Mashauri ya Madai na
Usuluhishi ambapo Serikali imeshinda
mashauri ya Madai na Usuluhishi
yenye thamani ya zaidi ya Shilingi
za Tanzania Trilioni saba (7) fedha
ambazo endapo ofisi isingeshughulikia
Mashauri hayo, Serikali ingelazimika
kulipa fedha hizo kwa Wadai.

Kuwezesha Serikali kuwa na
uwakilishi mzuri kwenye Mashauri
kupitia uwakilishi unaofanywa katika
Mahakama na Mabaraza ya Usuluhishi.
Uwakilishi huo umeiwezesha Serikali
kushinda kesi mbalimbali na kurejesha
mali mbalimbali zilizohusisha ardhi,

mashamba, nyumba za Serikali na
kadhalika.

katika maboresho ya
sheria mbalimbali ambapo Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali imeweza
kutoa maoni ya maboresho ya sheria
hususan zile zinazohusu uendeshaji wa
mashauri ya Serikali.

Kupatanisha Taasisi za  Serikali
zilizofunguliana mashauri Mahakamani
aukwenyemabaraza Usuluhishi ambapo
Mashauri yamekuwa  yakiondolewa
Mahakamani au kwenye mabaraza na
kisha Taasisi kujadiliana namna bora
ya kutatua migororo iliyopo kwa njia
mbadala hivyo kuimairisha ushirikiano
baina ya Taasisi za Serikali.

Kuhamasisha Taasisi za Serikali na
Mashirika ya umma kuwasilisha
Mashauri Ofisi ya Wakili Mkuu wa
Serikali ili kuratibiwa na kusimamiwa
na hivyo kuipunguzia Serikali gharama
za ada ya uwakilishi Mahakamani
kupitia Mawakili wa kujitegemea.

Katika kusimamia viwango vya utendaji
kazi wa Mawakili, Ofisi ya Wakili Mkuu

TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA ga
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Xii.

Xiil.
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wa Serikali imefanikisha uandaaji
wa nyaraka za Kuratibu Viwango vya
ubora, Miongozo ya Mashauri ya Madai
na Usuluhishi pamoja na Mkataba wa
Huduma kwa Wateja. Nyaraka hizo
zimefanikisha kwa kiwango kikubwa
kuboresha utendaji kazi wa Mawakili
ikiwa ni pamoja na kutoa miongozo
ya namna ya uandishi wa nyaraka
za kisheria, mavazi ya mahakamani,
maandalizi ya mashauri Mahakamani,
kusiliza na kuhudumia wateja wa Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali.

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
imeweza kuanzisha MfumowaMashauri
wa Kielektroni ambao unahusika na
usajili wa Mashauri, upangagji wa
Mashauri kwa mawakili, uingizaji wa
taarifa mbalimbali za Mashauri pamoja
na upatikanaji ya taarifa muhimu
zinazohusu Mashauri kwa njia ya
mtandao wakati wote na mahali pote
duniani. Mfumo huu umesaidia pia
kupunguza muda wa uandaaji wa ripoti
mbalimbali za Mashauri pamoja na
kujua idadi za Mashauri kwa kila wakili
na hivyo kusaidia katika ugawaji wa
majukumu.

Uratibu na ushiriki katika maadhimisho
ya wiki ya sheria toka kuanzishwa
kwa ofisi ambayo yamesaidia sana
katika kuitangaza ofisi na kazi zake.
Maadhimisho haya yamechangia katika
kujenga mahusiano mazuri na Taasisi
nyingineambao niwadauwa Mahakama
hivyo kuwa sehemu ya utendaji haki na
kuchangia katika maendeleo ya Taifa
kwa ujumla.

Uandaaji na utoaji Hati Idhini kwa
Mawakili wa Serikali nchini pamoja
na kuwafanyia ukaguzi Mawakili
wanaopewa idhini hizo wakati wa
uendeshaji wa mashauri Mahakamani.

ga TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA

Hati  hizi zimesaidia  kuongeza
Usimamizi wa Mashauri pamoja na
uwajibikaji katika kuendesha Mashauri
katika taasisi husika.

xiv. Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
imeweza kuandaa taarifa ya kila nusu
mwaka tangu kuanzishwa na hivyo
kufanikisha matakwa ya kisheria pamoja
na upatikanaji wa taarifa za shughuli za
ofisi za kila miezi sita kwa wadau hivyo
kuendelea kuonesha umuhimu wa ofisi
yetu katika Taifa letu.

xv. Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
imeweza kuboresha Mifumo vya
Usalama wa Nyaraka kwa kuboresha
miundombinu ya ofisi kama Kufunga
kamera za Usalama (CCTV), kutenga
maeneo ya uhifadhi wa nyaraka ili
kutoruhusu wasihusika kuingia ndani
pamoja na kufunga kifaa maalumu cha
kutunza funguo kwa ajili ya kufungulia
Milango ya Masjala ya Sheria

xvi. Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
imeweka Mfumo unaoweza kutambua
Taasisi za Serikali zenye Mashauri na
migogoro mingi inayoweza pelekea
Serikali kuingia hasara na kupoteza
fedha nyingi kwa njia ya kupitia notisi
za nia za kuishtaki Serikali kufanya
vikao vya na kuweza kutatua baadhi ya
migogoro nje ya Mahakama.

B. Mawasiliano Serikalini, TEHAMA,
Maktaba pamoja na Utafiti.

i. Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali imeweza
kuelimisha na kuhabarisha umma kwa
kutoa taarifa mbalimbali za Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali kwa wadau na wananchi
kwa ujumla ikiwemo uchapishaji wa
nakala 2,250 za Jarida la Wakili Mkuu
wa Serikali; makala 120; machapisho na
vipeperushi 750; vipindi maalum 3 vya
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11.

iii.

iv.

Vi.

runinga; mabango ya mtandaoni 25;

Uanzishwaji na uwepo wa tovuti ya Ofisi
ya Wakili Mkuu wa Serikali ambayo inatoa
taarifa mbalimbali kwa jamii pamoja na
kurahisisha mawasiliano kupitia mfumo
wa barua pepe za serikali.

Uwepo wa mfumo wa masijala mtandao,
mfumo ambao unarahisha mzunguko
wa majalada na kuwawezesha watumishi
kuokoamudanafedhakatika kushughulikia
masuala mbalimbaliya kiofisi sambamba na
kufuatilia mienendo ya majalada na barua,
katika hatua mbalimbali za utekelezaji kwa
njia ya mtandao.

Uboreshwaji wa mtandao kiambo (LAN)
ambao unarahisisha kupata huduma ya
mawasiliano ya intanet kwa watumishi.

Uwepo wa kompyuta za mezani, kompyuta
mpakato na printa zinazowawezesha
watumishi kufanya kazi na kutoa ripoti
kwa urahisi.

Tumeweza kujiunga katika Mfumo wa
mawasiliano Serikalini ambao unatoa
huduma ya mtandao na mifumo ya
kiserikali kwa urahisi.

vii. Kuunda mfumo wa kuhifadhi na kutoa

taarifa za mashauri yanayoendeshwa na
Ofisi yetu (Case Inventory Management
System).

viii. Uwepo wa Seraya TEHAMA, na kwa sasa

iX.

ofisi inaandaa Miongozo itakayosaidia
usimamizi na endeshaji salama wa

masuala yote ya TEHAMA katika Ofisi
yetu.

Kuandaa rejesta ya marejeo ya sheria kwa
kujumuisha mashauri yaliyoamuliwa
na Mahakama ya Rufani. Marejeo hayo
yamewekwa katika mtandao wa Maktaba
www.elibrary@osg.go.tz ambao kwa kiasi
kikubwa unawasaidia sana Mawakili
kufanya marejeo wakati wa maandalizi ya

X.

Xil.

Xii.

Xiii.

C.

kuendesha mashauri Mahakamani.

Kukusanya na kuandaa juzuu za Sheria
mbalimbali zinazohusu uendeshaji wa
mashauri ya Madai na Usuluhishi na
nyingine ambazo zinahusisha masuala
ya msingi kwenye kuwezesha Mawakili
kuendesha Mashauri za Serikali;

Kusambaza hukumu za Mashauri
mbalimbali ya Tanzania ambayo
hayajaripotiwa na kuwasilishwa kwa
Mawakili wa Serikali kwa njia ya barua
pepe kwa mfumo wa kielektroni, pamoja
na nakala ngumu;

Ofisi imewezesha upatikanaji wa vitabu
zaidi ya 1,300 vya taaluma mbalimbali;

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikai
imeanzisha maktaba ya Kielektroniki
(D-SPACE Repository) ambapo
Machapisho na nyenzo za Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali zinaweza kupatikana
kupitia www.elibrary@osg.go.tz.

Utawala na Rasilimali Watu

Katika kipindi cha miaka mitano tangu
kuanzishwa, ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali,
ofisi imefanikiwa kutekeleza yafuatayo:-

L.

il.

Kufungua Ofisi za Mikoa

Ofisi imefungua Ofisi katika Mikoa kumi
na saba (17) ambayo kwa sasa ina Masijala
za Mahakama Kuu na kuendelea kuboresha
mazingira ya ofisi hizo. Ni matarajio yetu
kuwa tutaendelea kufungua ofisi kwenye
kila mkoa ambao Mahakama itafungua
masijala za Mahakama kuu.

Ujenzi wa Jengo la Kituo Jumuishi

Katika kutekeleza mpango wa pamoja
wa ujenzi wa vituo jumuishi vya Taasisi
za Kisheria, Mnamo mwezi Novemba,
2022; Ofisi ilishiriki uzinduzi wa ujenzi
wa jengo jumuishi la taasisi za kisheria

TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA ga




MIAKA MITANO YA OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI | 2018 - 2023

1il.

iv.

Vi,

huduma za kisheria na utoaji wa haki
karibu na wananchi.

Ujenzi wa Ofisi ya Makao Makuu Dodoma

Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali tayari
imeanza Ujenzi wa jengo la Ofisi ya
Makao Makuu yake katika Mji wa Serikali
Mtumba, Dodoma. Jengo hilo nila ghorofa
tano (5). Jengo hilo linajengwa kwenye
kiwanja chenye ukubwa wa mita za mraba
17,342 Muda wa ujenzi wa mradi huu ni
miezi kumi na nane (18).

Ununuzi wa Magari

Katika kipindi cha miaka mitano, Ofisi ya
Wakili Mkuuwa Serikali imewezakununua
magari mapya 31 na kufanya Ofisi kuwa na
jumla ya magari 35. Kuongezeka kwa idadi
ya magari kumesaidia kuwa na usafiri wa
uhakika ambao unarahisisha utekelezaji
wa majukumu hayo na pia kuwahakikishia
usalama watumishi pamoja na nyaraka za
Serikali ambazo wanalazimika kuwa nazo
wakati wanaenda Mahakamani.

Kushiriki Mikutano:
Ofisi iliweza kushiriki katika Mkutano
Mkuu wa Mawakili wa  Serikali

ulioandaliwa na Ofisi ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikali kwa lengo la kuzindua

Chama cha Mawakili wa Serikali (Public
Bar Association)

Mafunzo kwa Watumishi:

Katika kipindi cha miaka minne (4) tangu
kuanzishwa kwake, Ofisi imeendelea
kuwajengea uwezo watumishi kwa

ga TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA

il.

kuwapatia mafunzo ya muda mrefu na
mfupi ikiwemo mafunzo ya kiubobevu
katika maeneo maalum,

a. Katika kipindi husika, jumla ya
watumishi 27 wamepatiwa ufadhili wa
mafunzo ya muda mrefu. na watumishi
26 walipatiwa ufadhili wa mafunzo ya
muda mfupi ndani na nje ya nchi.

b. Ofisi imeweka utaratibu wa kila mwaka
wa kuwa na mafunzo yanayohusu
masuala ya Mashauri za madai na
usuluhishi kwa Mawakili wote wa
Serikali kutoka Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali, Wizara na Idara za Serikali
ikiwemo TAMISEMI.

c. Mafunzo kwa Menejimenti ili kuweza
kuwakumbusha  mambo  ambayo
wanapaswa kuyafanya na kuyaishi
kama viongozi;

. Mipango, Fedha, Manunuzi na Ukaguzi

Ofisi imeweza kufikia malengo yake kwa
kufanya kutathmini na kuzingatia ushauri
unaotokana na hoja za ukaguzi na hivyo
kuweza kuboresha mifumo ya udhibiti wa
ndani, usimamizi wa vihatarishi na utawala
bora.

Ofisi imeweza kusimamia mifumo vya
udhibiti pamoja na ufungaji wa hesabu na
kupelekekea kupata hadi safi katika kipindi
chote.

iii. Ofisi imeweza kutekeleza shughuli
za manunuzi kwa kwa pitia mfumo wa
HEA- NP Ss
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HABARI NA MATUKIO KATIKA PICHA
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THE LOCAL GOVERNMENT (URBAN AUTHORITIES) ACT CAP NO. #88.

Mfumo wa Maktaba Mtando wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali
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Wakili Mkuu wa Serikali Dkt. Boniphace Nalija Luhende, akiwaongoza watumishi wa
Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali katika mafunzo ya elimu ya afya, upimaji wa magonjwa
yanayoambukiza na yasiyoambukiza.

Mhe. Dkt. Damas Ndumbaro, Waziri wa Katiba na Sheria akiweka jiwe la msingi la jengo
Jumuishi la Taasisi za Sheria lililopo eneo la Buswelu Wilayani llemela Mkoani Mwanza
Novemba, 2022. Kutoka kulia ni Dkt. Khatibu Kazungu, Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Katiba
na Sheria, Dkt. Boniphace Luhende Wakili Mkuu wa Serikali na Mhe. Jaji Dkt. Eliezer Feleshi
(Mb), Mwanasheria Mkuu wa Serikali.

{#} TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA ﬁ
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Mawakili wa Serikali wakiwa katika mafunzo ya kuwajengea uwezo yaliyofanyika jijini Arusha
Juni, 2022.

Wakili Mkuu wa Serikali akiwa katika picha ya pamoja na Mawakili wa Serikali katika
maadhimisho ya Wiki ya Sheria Februari, 2022 Jijini Dodoma.

ﬁ TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA  f#}
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o %
BT B

Afisa Tawala Mwandamizi Geoffrey Annaniah (kushoto) akimkabidhi gari Wakili
Mfawidhi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali Kigoma Allan Shija
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CHANGAMOTO

Zipo changamoto mbalimbali ambazo Ofisi ya
Wakili Mkuu wa Serikali imekutana nazo katika
kipindi cha miaka mitano. Baadhi ya changamoto
hizo ni:

(a) Ufinyu wa Bajeti ambako kumechangia Ofisi kushindwa kutimiza
majukumu yake kwa ufanisi. Ufinyu huo wa bajeti kwa kiasi kikubwa
umeathiri maeneo yafuatayo;

i. Upungufu wa fedha za maandalizi ya mashauri, uendeshaji wa
mashauri ndani na nje ya nchi ikiwemo majadiliano ya kumaliza
migogoro na mashauri nje ya mahakama.

ii. Mafunzo ya ndani na nje ya nchi ambapo watumishi 27 wamepatiwa
ufadhili wa mafunzo ya muda mrefu kati ya watumishi 52 walioomba
kupatiwa mafunzo hayo na watumishi 26 wamepatiwa mafunzo ya
muda mfupi kati ya watumishi 181 wanaohitajika kupatiwa mafunzo
hayo.

iii. Upungufu wa vyombo vya usafiri kwa ajili kuwezesha Mawakili
kwenda Mahakamani na usalama wa watumishi wanapotekeleza
majukumu ya ofisi;

iv. Kukosekana kwa bajeti ya maendeleo ili kuwezesha ujenzi wa majengo
ya vituo jumuishi katika mikoa ya Tabora na Dodoma.

(b) Upungufu wa Watumishi kulingana na kuongezeka kwa majukumu;
(c) Upungufu wa watumishi wenye weledi wa kitaaluma.

(d) Kukosa ushirikiano kutoka kwa baadhi ya wadau ambao wana
mashauri chini ya Ofisi;

(e) Baadhi ya Watendaji wa Serikali kufanya maamuzi pasipo kuzingatia
sheria na taratibu.

ﬂ TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA  f#}
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MIKAKATI YA KUTATUA CHANGAMOTO
PAMOJA NA MATARAIJIO

Mwonekano wa jengo la Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali linaloendelea kujengwa
katika mji wa Serikali mtumba jijini Dodoma.

atarajio katika utekelezaji wa
Majukumu, Ofisi ya Wakili Mkuu
wa Serikali inatarajia kuendelea

kuboresha utendaji pamoja na Usimamizi wa
Mashauri kama ifuatavyo:-

i.

Kuendelea kutekeleza majukumu mengine
kama yalivyoainishwa katika Katiba ya
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
1977, Sheria ya utekelezaji wa majukumu
ya Ofisi Mwanasheria Mkuu wa Serikali
(Office of the Attorney General Discharge
of Duties Act, CAP 268 R.E 2019), Kanuni
za Kurekebisha uundwaji wa Ofisi ya
Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Tangazo
la Serikali Namba 49/2018 (Office of the
Attorney-General (Re-structure) Order,
2018) Kanuni za kuanzisha Ofisi ya Wakili
Mkuu wa Serikali, Tangazo la Serikali

m TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA

il.

iii.

Namba 50/2018 (Office of the Solicitor-
General Establishment Order,2018), Sheria
ya Mwenendo wa Uendeshaji wa Mashauri
ya Serikali (Government Proceedings Act,
R.E 2019) kama ilivyofanyiwa mapitio
mwaka 2019 na sheria nyingine.

Kuendelea kulinda na kutetea maslahi
ya Serikali katika mashauri yote
yaliyofunguliwa na au dhidi ya Serikali;

Kuendelea kujengeana uwezo Mawakili
kwa kufanya na kuratibu mafunzo ya
mara kwa mara kwa kuwapa ujuzi katika
sekta mbalimbali kulingana na mabadiliko
na maendeleo ya nchi, kama vile
uwekezaji, uchumi wa bluu, majadiliano
na menejiment ya mikataba (contract
management & negotiations), nishati
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mbadala na  nishati
jadidifu, mali asili na
utalii.

iv. Kuendelea kuongeza
mashirikiano na wadau
wote wa Ofisi ya Wakili
Mkuu  wa  Serikali
ambao ofisi inaendesha
mashauri kwa lengo la
kutatua changamoto
zinazojitokeza katika
uendeshaji wa mashauri
na  kusaidia  Serikali
kuondokana na migogoro
isiyo na msingi.

v. Ofisi inatarajia kuendelea
kuomba  vibali  vya
ajira ili kuongeza idadi
ya  watumishi katika
kuboresha utekelezaji wa
majukumu ya Ofisi ya

L 4

e e

i s Form
il L
b = -

iy

vi. Kusimika

vii. Kuboresha

viii. Kuendelea

-

-
S~ -

Wakili Mkuu wa Serikali
kwenye ofisi zote nchini.

mfumo  wa
usimamizi wa shughuli
na rasiliamli za Ofisi,
mfumo ambao utasimamia
shughuli zote za Utawala,
Uhasibu, Mipango na
Manunuzi na kufanya Ofisi
hizi kutekeleza shughuli
zake kwa weledi.

mifumo
mbalimbali ya kimtandao
ili kurahisisha utekelezaji
wa majukumu ya ofisi na
uhabarishaji.

kufanya
majadiliano na Serikali
ili kuomba kuongezewa
wigo wa bajeti (ceiling)

o - gman b

S— _H—-

e

x\

ya kawaida na vya
maendeleo ili kuweza
kutoa huduma stahiki
na kuboresha mazingira
ya kazi.

Kuendelea kuwajengea
uwezo Mawakili kwa
kuwapatia mafunzo ya
uendeshaji ~ mashauri
kwenye maeneo ya
kimkakati kama vile
uwekezaji, madini,
mafuta na gesi na
kuhakikisha kuwa
tunawatumia Mawakili
wa ndani kuendesha
Mashauri  yote ya
ndani na nje ya nchi
pale ambapo sheria
zinaruhusu kufanya

hivyo.

Baadhi ya Viongozi wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali wakikagua mradi wa ujenzi wa Ofisi ya

TULIPOTOKA, TULIPO NA TUNAPOELEKEA ga
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Sehemu ya Watumishiwa Ofisiya Wakili Mkuu wa Serikaliwalioshirikimaadhimisho
ya Mei Mosi 2023 wakiwa katika picha ya pamoja uwanja wa Uhuru Dar es Salaam
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Baadhi ya Mawakili wa Serikali wakiwa viwanja vya Chinangali kwa djili ya kushiriki kilele cha
Maadhimisho ya wiki ya Sheria jijini Dodoma, February 2023.

Naibu Wakili Mkuu wa Serikali (aliesimama katikati) akiwa katika picha ya pamoja na watumishi
wa Ofisi ya Wakili Mkuu wa Serikali katika maadhimisho ya wiki ya Sheria Februari, 2023.
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JAMHURI WA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
10 Barabara ya Kivukoni

S.L. P 71554

11101 DAR ES SALAAM

A 4

Simu: +255 22 2127384
Fax: +255 22 2127385
Nukushi: www.o0sg.go.tz
Barua pepe: info@osg.go.tz

ANUANI ZA POSTA NA MAENEO ZILIPO
OFISI ZA WAKILI MKUU.WA SERIKALI MIKOANI

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 1902

41218 DODOMA

Jengo la Katiba na Sheria (UDOM)
Barua pepe: dodoma@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 1280

63114 MTWARA

Maadili House

Barua pepe: mtwara@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI

S.L.P 595

51108 IRINGA

Lilokuwa jengo la Halmashauri ya Wilaya ya Irlnga
Barua pepe: iringa@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 564

57101 SONGEA

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

Barua pepe: ruvuma@osg.go.tz

: OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
! S.L.P130

: 31101 MUSOMA

i Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

Barua pepe: mara@osg.go.tz

.....................................................................................................

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i S.L.P394

i 33101 MWANZA

Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

{ Barua pepe: mwanza@osg.go.tz
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: OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i S.L.P 106
: 35102 BUKOBA

Wizara ya Fedha na Mipango, Ofisi ya Mhakiki Mali

: Barua pepe: kagera@osg.go.tz

.....................................................................................................

: OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i S.L.P43

37101 SHINYANGA

i Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

{ Barua pepe: shinyanga@osg.go.tz
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OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P60

21101 TANGA

Jengo la Mkonge

Barua pepe: tanga@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 119
45112 TABORA

Jengo la Ofisi ya Mkuu wa Mkoa

Barua pepe: tabora@osg.go.tz

................................................................................................... e PP

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 202

25101 MOSHI

Jengo la TRA Moshi

Barua pepe: kilimanjaro@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P 66

23101 ARUSHA

Jengo la AICC, Arusha

Barua pepe: arusha@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
S.L.P172

47101 KIGOMA, Jengo la NHC, Ghorofa ya Pili,
Kiwanja Na. 148 & 149, Mtaa wa Lumumba.
Barua pepe: kigoma@osg.go.tz

.....................................................................................................

O osgtanzania ¥ osg_tanzania

e-mail: info@osg.go.tz

i OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI

i S.L.P321

55103 SUMBAWANGA, Mtaa wa Ukaguzi
i Jengo la Ukaguzi, Chumba Na. 13 na 15

: Barua pepe: rukwa@osg.go.tz

{ OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i S.L.P710

: 53107 MBEYA

: Jengo la Madini

i Barua pepe: mbeya@osg.go.tz

OFISI YA WAKILI MKUU WA SERIKALI
i Jengo la NSSF, Ghorofa la Nne

{ MOROGORO, Barabara ya zamani DSM
Barua pepe: morogoro@osg.go.tz

WWW.0sgd.go.tz



